Thuốc Acetylcystein 200mg F.T Pharma

Giá tham khảo: 80.000đ / hộp

Acetylcystein 200mg của công ty F.T Pharma là thuốc giúp tiêu đờm, loãng đờm khi bị dịch đặc quánh tắc nghẽn tại đường hô hấp. Thường được dùng trong các bệnh về viêm phế quản, viêm xoang, viêm phổi mãn tính.

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép Pharmart cam kết
Lựa chọn
80.000đ
Thuốc Acetylcystein 200mg F.T Pharma
Chọn số lượng:
THÔNG SỐ SẢN PHẨM
Danh mục:
Quy cách:
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Thương hiệu:
FT Pharma
Dạng bào chế :
Viên nang cứng
Xuất xứ:
Việt Nam
Mã sản phẩm:
0109048236
Pharmart cam kết
Pharmart cam kết
Freeship cho đơn hàng từ
300K
Pharmart cam kết
Cam kết sản phẩm
chính hãng
Pharmart cam kết
Hỗ trợ đổi hàng trong
30 ngày
Dược sĩ: Lê Thị Hằng Dược sĩ: Lê Thị Hằng Đã kiểm duyệt nội dung

Là một trong số những Dược sĩ đời đầu của hệ thống nhà thuốc Pharmart.vn, Dược sĩ Lê Thị Hằng hiện đang Quản lý cung ứng thuốc và là Dược sĩ chuyên môn của nhà thuốc Pharmart.vn

Nguyên nhân dẫn đến bị đờm 

Đờm là một chất dịch đặc, quánh dính tại đường hô hấp, gây tắc nghẽn đường hô hấp, gây khó thở. Vậy nguyên nhân dẫn đến tình trạng xuất hiện đờm tại cổ họng là gì?

  • Dị ứng: các tác nhân gây dị ứng như phấn hoa, khói bụi… kích thích cơ thể sinh ra nhiều chất nhầy, lâu dần tích tụ dẫn đến xuất hiện đờm.
  • Hút thuốc lá: việc thường xuyên hút thuốc lá làm cơ thể tăng tiết dịch, tăng sản xuất đờm ở cổ họng và mũi.
  • Nhiễm trùng 
  • Virus: các bệnh do virus gây ra như ho gà, thuỷ đậu, sởi…
  • Bệnh hen suyễn: phế quản của người bị hen suyễn rất dễ viêm và nhạy cảm, khi tiếp xúc với chất kích thích làm kích thích phổi, đường thở hẹp lại, tăng sản xuất chất nhầy
  • Bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính
  • Trào ngược acid: dịch tiết acid có thể dẫn đến kích ứng đường cổ họng, gây tình trạng sưng viêm ở cổ, dẫn đến tích tụ vi khuẩn, vi sinh vật xâm nhập dẫn đến hình thành nên đờm.

Thành phần của Acetylcystein 200mg F.T Pharma

Trong 1 viên Acetylcystein 200mg FT Pharma chứa:

  • Acetylcystein 200mg

Phân tích tác dụng

Acetylcystein làm giảm độ đặc quánh của đờm, giảm tiết chất nhầy tại đường thở. bằng cách tách đôi cầu nối disulfua trong mucoprotein, tạo điều kiện tống đờm ra bằng phản xạ ho. Bên cạnh đó tác dụng giải độc gan trong trường hợp gan bị ngộ độc do paracetamol.

Acetylcystein 200mg hỗ trợ giảm ho, long đờm hiệu quả

Acetylcystein 200mg hỗ trợ giảm ho, long đờm hiệu quả

 

Liều dùng - cách dùng của Acetylcystein 200mg F.T Pharma

Liều dùng

Dùng làm tiêu chất nhầy:

  • Người lớn và trẻ trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày
  • Trẻ từ 2 đến 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày

Dùng làm thuốc giải độc khi điều trị quá liều paracetamol:

  • Liều đầu tiên: dùng dung dịch 5% liều 140mg/kg
  • Tiếp theo cách 4 giờ uống 1 lần với liều 70mg/kg, uống tổng cộng thêm 17 lần. 
  • Acetylcystein dùng giải độc paracetamol được báo cáo rất hiệu quả trong vòng 8 giờ. Hiệu quả bảo vệ giảm sau thời gian đó. 

Lưu ý: liều dùng chỉ mang tính chất tham khảo. Cần tham khảo ý kiến của y bác sỹ trước khi sử dụng. 

Cách dùng

Dùng đường uống

Xử trí khi quên liều 

Nếu quên 1 liều thuốc dùng ngay sau khi nhớ ra, thời điểm quên gần với liều tiếp theo thì bỏ ngay liều đã quên. Không dùng gấp đôi so với liều quy định.

Xử trí khi quá liều 

Điều trị quá liều theo triệu chứng. Thông báo cho bác sĩ nếu các triệu chứng quá liều trở nên nặng hơn.

Mua ngay Acetylcystein 200mg ft pharma tại Pharmart.vn

Mua ngay Acetylcystein 200mg ft pharma tại Pharmart.vn

Chỉ định của Acetylcystein 200mg F.T Pharma

Thuốc giúp long đờm, thông thoáng đường hô hấp, giải độc gan trong trường hợp ngộ độc paracetamol.

Đối tượng sử dụng

  • Bệnh nhầy nhớt (mucoviscidosis, xơ nang tuyến tụy)
  • Bệnh lý viêm phế quản cấp, mạn
  • Viêm khí quản
  • Viêm phổi 
  • Ngộ độc do quá liều paracetamol

Khuyến cáo

Tác dụng phụ 

Sau khi uống Acetylcystein 200mg ft pharma đôi khi sẽ gặp tình trạng như: co thắt phế quản, tiêu chảy, buồn nôn, chảy nước mũi, đau đầu…

Tương tác thuốc

  • Acetylcystein không phù hợp dùng cùng với các chất oxy hoá.
  • Không phù hợp dùng đồng thời với các thuốc ho khác
  • Không dùng với các thuốc làm giảm bài tiết phế quản

Chống chỉ định

Acetylcystein 200mg ft pharma chống chỉ định với

  • Dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc
  • Tiền sử bị hen phế quản
  • Trẻ em dưới 2 tuổi

Tác động lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng

Phụ nữ mang thai và cho con bú

Không ảnh hưởng

Bảo quản

Nơi khô ráo, tránh ánh sáng, dưới 30॰C.

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược phẩm 3/2
Chi tiết sản phẩm
  • 1. Giới thiệu

  • 2. Thành phần

  • 3. Liều dùng - cách dùng

  • 4. Chỉ định

  • 5. Đối tượng sử dụng

  • 6. Khuyến cáo

  • 7. Chống chỉ định

  • 8. Bảo quản

  • 9. Nhà sản xuất

  • 10. Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Chưa có đánh giá cho sản phẩm này.

Hãy là người đầu tiên đánh giá sản phẩm!


Hỏi đáp

TM
Nguyễn Thị Mai, 30/04/2024
Trả lời
con hàng ko ạ?
Pharmart.vn
Trả lời
@Nguyễn Thị Mai: Pharmart xin chào, dạ thuốc Acetylcystein 200mg F.T Pharma hiện tại đang còn hàng. Bạn đặt hàng liên hệ đến hotline 19006505 nhé ạ.

Sản phẩm tương tự