Thuốc Acemol 325mg - Giảm đau, hạ sốt

Giá tham khảo: 11.000đ / hộp

Thuốc Acemol 325mg được sản xuất bởi Công ty Cổ Phần Dược Phẩm 2/9 - Nadyphar (Việt Nam), có hoạt chất chính là Paracetamol. Thuốc được dùng trong chữa trị các trường hợp cảm cúm, sốt, sổ mũi, nghẹt mũi, đau đầu, đau nhức cơ bắp, xương khớp.

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép Pharmart cam kết
Lựa chọn
11.000đ
Thuốc Acemol 325mg - Giảm đau, hạ sốt
Chọn số lượng:
THÔNG SỐ SẢN PHẨM
Quy cách:
Hộp 40 vỉ x 10 viên
Thương hiệu:
Nadyphar
Dạng bào chế :
Viên nén
Xuất xứ:
Việt Nam
Mã sản phẩm:
0109048221
Pharmart cam kết
Pharmart cam kết
Freeship cho đơn hàng từ
300K
Pharmart cam kết
Cam kết sản phẩm
chính hãng
Pharmart cam kết
Hỗ trợ đổi hàng trong
30 ngày
Dược sĩ: Lê Thị Hằng Dược sĩ: Lê Thị Hằng Đã kiểm duyệt nội dung

Là một trong số những Dược sĩ đời đầu của hệ thống nhà thuốc Pharmart.vn, Dược sĩ Lê Thị Hằng hiện đang Quản lý cung ứng thuốc và là Dược sĩ chuyên môn của nhà thuốc Pharmart.vn

Triệu chứng bệnh cảm cúm

Cảm cúm là một bệnh do virus cúm gây ra, thường diễn ra nhanh và lây lan mạnh, đặc biệt trong mùa đông hoặc những thời điểm có nhiệt độ thấp. Đây là một bệnh rất phổ biến và có thể ảnh hưởng đến mọi lứa tuổi. Cảm cúm thường xuất hiện đột ngột và nghiêm trọng hơn cảm lạnh thông thường. Các triệu chứng bao gồm:

  • Sốt cao: Sốt thường là dấu hiệu đầu tiên của bệnh cúm, có thể kéo dài từ 3 đến 5 ngày. Ở trẻ em, cúm có thể gây sốt cao trên 39°C.
  • Đau nhức toàn thân: Bệnh nhân thường cảm thấy đau nhức khắp người, đặc biệt là ở lưng, chân và đầu. Đau cơ là một triệu chứng đặc trưng của cúm.
  • Mệt mỏi và suy nhược: Cảm giác kiệt sức có thể kéo dài trong vài tuần sau khi hết các triệu chứng khác.
  • Ho và đau họng: Ho khan, đôi khi kèm theo đau họng là triệu chứng phổ biến của cúm.
  • Nghẹt mũi hoặc chảy nước mũi: Mặc dù ít phổ biến hơn so với cảm lạnh, cúm cũng có thể gây nghẹt hoặc chảy mũi.
  • Buồn nôn và tiêu chảy: Thường xuất hiện ở trẻ em nhiều hơn là người lớn, đặc biệt khi có các biến chứng.

Thành phần của Acemol 325mg (400 viên)

Paracetamol: 325mg

Phân tích tác dụng thành phần 

Paracetamol: là một hoạt chất có khả năng giảm đau và hạ sốt phổ biến, được sử dụng để thay thế Aspirin khi không cần tác dụng chống viêm. Cơ chế tác động của Paracetamol liên quan đến khả năng ức chế Enzyme Cyclooxygenase (COX) trong hệ thần kinh trung ương, từ đó làm giảm tổng hợp Prostaglandin – chất trung gian gây đau và sốt. 

Phân tích tác dụng thành phần

Liều dùng - cách dùng của Acemol 325mg (400 viên)

Liều dùng: 

  • Người lớn: uống 1-2 viên/ lần, ngày uống 3 lần hoặc cách 4 giờ.
  • Trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên/ lần, ngày uống 2 - 3 lần.

Cách dùng: dùng bằng đường uống

Xử trí khi quên liều: bổ sung liều đã quên ngay khi nhớ ra. Lưu ý không tự gấp đôi liều để bù cho liều đã quên.

Xử trí khi quá liều: hãy liên hệ ngay với bác sĩ hoặc trạm y tế gần nhất nếu thấy cơ thể có triệu chứng bất thường.

Mua ngay Thuốc Acemol chính hãng tại Pharmart.vn

Chỉ định của Acemol 325mg (400 viên)

Thuốc Acemol 325mg được chỉ định làm hạ sốt và giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, đau nhức,...

Đối tượng sử dụng

Người bị đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết. 

Khuyến cáo

Tác dụng phụ

Thuốc Acemol 325mg có tác dụng phụ như sau: rối loạn tiêu hóa, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, hiếm khi giảm tiểu cầu, dị ứng, phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay, độc với thận

Tương tác thuốc:

Không dùng viên thuốc Acemol 325mg với những hoạt chất sau:

  • Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin, Isoniazid: có thể làm tăng độc tính đối với gan khi dùng đồng thời.
  • Coumarin, dẫn chất Indandion: làm tăng nhẹ tác dụng chống đông.

Chống chỉ định

Thuốc Acemol 325mg chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Người bị quá mẫn với Paracetamol. 
  • Người thiếu hụt Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase (G6PD).

Đối với phụ nữ có thai và đang cho con bú: không ảnh hưởng nên có thể sử dụng bình thường.

Đối với khả năng lái xe và vận hành máy móc: không ảnh hưởng nên có thể sử dụng bình thường.

Bảo quản

  • Bảo quản Thuốc Acemol 325mg nơi khô ráo và nhiệt độ 15 - 30 độ C
  • Tránh để Thuốc Acemol 325mg nơi có ánh sáng mặt trời trực tiếp.

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm 2/9 - Nadyphar
Chi tiết sản phẩm
  • 1. Giới thiệu

  • 2. Thành phần

  • 3. Liều dùng - cách dùng

  • 4. Chỉ định

  • 5. Đối tượng sử dụng

  • 6. Khuyến cáo

  • 7. Chống chỉ định

  • 8. Bảo quản

  • 9. Nhà sản xuất

  • 10. Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Chưa có đánh giá cho sản phẩm này.

Hãy là người đầu tiên đánh giá sản phẩm!


Hỏi đáp

qa
quế anh, 21/09/2024
Trả lời
nhà thuốc còn hàng không ạ?
Pharmart.vn
Trả lời
@quế anh: Pharmart xin chào, Sản phẩm còn trên hệ thống ạ.

Sản phẩm tương tự