Bột Acetylcystein 200mg Imexpharm - Tiêu nhầy, tống đờm

Giá tham khảo: 2.000đ / hộp

Thuốc Acetylcystein 200mg Imexpharm là sản phẩm của thương hiệu Dược phẩm 2/9 – Nadyphar. Thành phần chính Acetylcystein có tác dụng làm loãng đờm, long đờm và thường được dùng để điều trị bệnh về đường hô hấp như bệnh về phổi, tai mũi họng,...

 

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép Pharmart cam kết
Lựa chọn
2.000đ
Bột Acetylcystein 200mg Imexpharm - Tiêu nhầy, tống đờm
Chọn số lượng:
THÔNG SỐ SẢN PHẨM
Danh mục:
Quy cách:
Hộp 30 gói x 2g
Thương hiệu:
Imexpharm
Dạng bào chế :
Bột pha hỗn dịch uống
Xuất xứ:
Việt Nam
Mã sản phẩm:
0109048232
Pharmart cam kết
Pharmart cam kết
Freeship cho đơn hàng từ
300K
Pharmart cam kết
Cam kết sản phẩm
chính hãng
Pharmart cam kết
Hỗ trợ đổi hàng trong
30 ngày
Dược sĩ: Đoàn Kim Trâm Dược sĩ: Đoàn Kim Trâm Đã kiểm duyệt nội dung

DS. Đoàn Kim Trâm - Cố vấn chuyên môn, Dược sĩ đào tạo cho hệ thống nhà thuốc Pharmart.vn.

Nguyên nhân làm cổ họng có đờm, tiêu nhầy

Tình trạng cổ họng có đờm là một triệu chứng phổ biến đối với những người đang mắc bệnh về phổi, mũi và họng. Dưới đây là những nguyên nhân chính làm cổ họng có nhiều đờm:

  • Viêm thanh quản: thanh quản bị viêm nhiễm hoặc tổn thương cũng làm cổ họng xuất hiện đờm, kèm theo triệu chứng như khàn tiếng, mất tiếng, ho khan,...
  • Viêm amidan: amidan bị vi khuẩn và virus tấn công sẽ gây ra viêm nhiễm, làm vùng cổ họng đau và kèm theo xuất dịch ở cổ họng.
  • Viêm xoang: tịnh trạng họng có đờm là một trong những triệu chứng phổ biến của bệnh viêm xoang, người bệnh dễ bị đờm kẹt trong cổ họng và khạc ra dịch nhầy.
  • Viêm mũi dị ứng: bệnh lý này là một trong những tác nhân chính làm cổ họng có đờm 
  • Nguyên nhân khác: một số nguyên nhân gây ra tình trạng có đờm ở cổ họng: cơ thể bị nhiễm lạnh, thời tiết thay đổi, chuyển mùa, tác dụng phụ của thuốc…

Thành phần của Acetylcystein Imexpharm

Acetylcystein: 200 mg

Tá dược: Đường trắng, Bột mùi dâu, Mannitol, Dinatri hydrophosphat khan, Aspartam, Colloidal Anhydrous Silica

Phân tích tác dụng thành phần 

Acetylcystein: là dẫn chất N-acetyl của L-cystein - một amino-acid tự nhiên. Acetylcystein được dùng làm thành phần cho thuốc tiêu chất nhầy và giải độc khi quá liều lượng Paracetamol. Đồng thời, hoạt chất Acetylcystein còn hỗ trợ làm giảm độ quánh của đờm ở phổi hoặc không bằng cách tách đôi cầu nối Disulfua trong Mucoprotein để tống đờm ra ngoài bằng cách gây ho, dẫn lưu tư thế hoặc bằng phương pháp cơ học.

Phân tích tác dụng thành phần của Acetylcystein

Liều dùng - cách dùng của Acetylcystein Imexpharm

Liều dùng: 

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: dùng 1 gói x 3 lần/ ngày.
  • Trẻ em từ 2 - 7 tuổi : dùng 1 gói x 2 lần/ ngày.

Cách dùng: hòa gói thuốc bột Acetylcystein với nửa ly nước.

Xử trí khi quên liều: bỏ qua liều quên và dùng liều kế tiếp, lưu ý không được dùng liều gấp đôi để bù cho liều uống bị bỏ lỡ.

Xử trí khi quá liều: nếu cơ thể gặp triệu chứng của phản vệ, đặc biệt là khó thở, giảm huyết áp, … hãy ngưng sử dụng và đến trạm y tế gần nhất để được xử lý và chữa trị kịp thời.

Mua ngay bột Acetylcystein chính hãng tại Pharmart.vn

Chỉ định của Acetylcystein Imexpharm

Thuốc Acetylcystein 200mg Imexpharm được dùng để điều trị trong những bệnh về đường hô hấp như:

  • Bệnh về phổi: viêm phế quản, viêm khí phế quản, ngăn ngừa các biến chứng ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, khí phế thũng, tăng tiết phế quản,.
  • Bệnh về tai mũi họng: viêm mũi, viêm xoang, viêm họng.

Đối tượng sử dụng

Người lớn và trẻ em mắc bệnh về đường hô hấp.

Khuyến cáo

Tác dụng phụ: 

  • Trường hợp thường gặp (ADR >1/100): chưa có báo cáo
  • Trường hợp ít gặp (1/1000 < ADR < 1/100): chưa có báo cáo
  • Trường hợp hiếm gặp (ADR < 1/1 000): Co thắt phế quản
  • Trường hợp không xác định rõ tần suất: buồn nôn, nôn, viêm miệng, sốt, nổi phát ban, mày đay.

Tương tác thuốc:

Người dùng không nên sử dụng Bột Acetylcystein với những hoạt chất sau:

  • Than hoạt tính: có thể làm miễn dịch tác dụng của chất Acetylcystein.
  • Nitroglycerin: hợp chất với Acetylcystein có thể chống kết tập tiểu cầu Nitroglycerin và làm giãn mạch.
  • Kim loại: giảm sinh khả dụng của Acetylcystein do có tác động tạo phức Chelat của kim loại. 
  • Thuốc kháng sinh: có thể làm bất hoạt kháng sinh đối với những loại kháng sinh như Aminoglycosid, Penicillin, Tetracyclin.

Chống chỉ định

Thuốc Bột Acetylcystein 200mg Imexpharm chống chỉ định cho những trường hợp sau:

  • Bệnh nhân bị bệnh về dạ dày: loét dạ dày, tá tràng.
  • Người bệnh có tiền sử bệnh hen.
  • Người dùng quá mẫn cảm với hoạt chất Acetylcystein.
  • Người bị tình trạng Phenylceton niệu.
  • Trẻ nhỏ dưới 2 tuổi.

Thuốc Bột Acetylcystein 200mg Imexpharm không gây ảnh hưởng đến sức khỏe phụ nữ đang mang thai, mẹ bầu hoặc ảnh hưởng đến khả năng lái xe, vận hành máy móc. Vì thế, những đối tượng này có thể sử dụng thuốc bình thường.

Bảo quản

Bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh sáng mặt trời và nhiệt độ khoảng 15 - 30 độ C.

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm Imexpharm
Chi tiết sản phẩm
  • 1. Giới thiệu

  • 2. Thành phần

  • 3. Liều dùng - cách dùng

  • 4. Chỉ định

  • 5. Đối tượng sử dụng

  • 6. Khuyến cáo

  • 7. Chống chỉ định

  • 8. Bảo quản

  • 9. Nhà sản xuất

  • 10. Đánh giá

Sale support

Tổng đài hỗ trợ

Hãy gọi ngay cho chúng tôi
để được bác sĩ tư vấn MIỄN PHÍ

19006505

Câu hỏi thường gặp

Uống C sủi có tốt không?

Đánh giá sản phẩm

Chưa có đánh giá cho sản phẩm này.

Hãy là người đầu tiên đánh giá sản phẩm!


Hỏi đáp

ka
kim anh, 06/07/2024
Trả lời
Thuốc dùng trước hay sau ăn vậy ?
Pharmart.vn
Trả lời
@kim anh: Pharmart xin chào, tùy thuộc vào tình trạng bệnh lý mà người bệnh cần uống thuốc vào thời điểm khác nhau, bạn nên tham vấn ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Sản phẩm tương tự