Thuốc cốm Acetylcystein EG 200mg Pymepharco - Tiêu nhầy trong viêm phế quản

Giá tham khảo: 74.000đ / hộp

Thuốc cốm Acetylcystein EG 200mg Pymepharco đến từ hãng dược phẩm Pymepharco (Việt Nam), hỗ trợ chữa trị các bệnh về đường hô hấp có đờm nhầy quánh như bệnh lý viêm phế quản cấp và mãn tính. Đồng thời, thuốc cũng có tác dụng tiêu nhầy và làm sạch thường quy trong mở khí quản.

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép Pharmart cam kết
Lựa chọn
74.000đ
Thuốc cốm Acetylcystein EG 200mg Pymepharco - Tiêu nhầy trong viêm phế quản
Chọn số lượng:
THÔNG SỐ SẢN PHẨM
Danh mục:
Quy cách:
Hộp 30 gói x 2g
Thương hiệu:
Pymepharco
Dạng bào chế :
Cốm pha dung dịch uống
Xuất xứ:
Việt Nam
Mã sản phẩm:
0109048235
Pharmart cam kết
Pharmart cam kết
Freeship cho đơn hàng từ
300K
Pharmart cam kết
Cam kết sản phẩm
chính hãng
Pharmart cam kết
Hỗ trợ đổi hàng trong
30 ngày
Dược sĩ: Đoàn Kim Trâm Dược sĩ: Đoàn Kim Trâm Đã kiểm duyệt nội dung

DS. Đoàn Kim Trâm - Cố vấn chuyên môn, Dược sĩ đào tạo cho hệ thống nhà thuốc Pharmart.vn.

Nguyên nhân dẫn đến bệnh lý viêm phế quản

Viêm phế quản là bệnh xảy ra ở đường hô hấp, biểu hiện dưới dạng viêm lớp niêm mạc ống phế quản.Thông thường, bệnh viêm phế quản được chia ra làm 2 loại: cấp tính (diễn ra trong thời gian ngắn, vài tuần) và mãn tính (diễn ra trong nhiều tháng, nhiều năm). Dưới đây là một số nguyên nhân phổ biến dẫn đến bệnh viêm phế quản:

  • Viêm phế quản cấp tính: thường do virus gây nên. Virus này lây lan trong không khí khi người ta ho hay qua tiếp xúc trực tiếp giữa người với người. Ngoài ra, viêm phế quản cấp tính có thể do bị bội nhiễm vi khuẩn hoặc phế cầu khuẩn, H.influenzae, liên cầu khuẩn, tụ cầu khuẩn, …
  • Viêm phế quản mãn tính: do người bệnh hút thuốc lá thường xuyên. Bên cạnh đó, trường hợp hít phải nhiều bụi bẩn hoặc tiếp xúc với không khí ô nhiễm cũng được coi là nguyên nhân phổ biến gây ra bệnh viêm phế quản mãn tính ở người. 

Thành phần của Acetylcystein EG 200mg

Acetylcysteine: 200mg

Phân tích tác dụng thành phần 

Acetylcysteine: hay còn được gọi là N - acetylcystein, là một dẫn chất N - acetyl của L - cystein, một amino - acid tự nhiên. Acetylcystein là thành phần quan trọng trong chế tạo thuốc tiêu chất nhầy và thuốc giải độc khi dùng quá liều lượng Paracetamol. Thuốc có Acetylcysteine còn có khả năng làm giảm độ quánh của đờm ở phổi có mủ hoặc tách đôi cầu nối Disulfua trong Mucoprotein và tống đờm ra ngoài bằng cách tạo ho, dẫn lưu tư thế hoặc bằng phương pháp cơ học.

Phân tích tác dụng của thành phần Acetylcysteine

Liều dùng - cách dùng của Acetylcystein EG 200mg

Liều dùng: 

 Đối với người bệnh về đường hô hấp, liều khuyến cáo thông thường như sau:

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: dùng 200mg x 2- 3 lần/ ngày.
  • Trẻ em từ 2 - 7 tuổi : dùng 200mg x 2 lần/ ngày.

 Đối với người bệnh đang điều trị quá liều Paracetamol:

Liều khởi đầu là 140 mg/kg, cứ cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.

Cách dùng: Uống thuốc cùng với nước. 

Xử trí khi quá liều: đến trạm y tế gần nhất để được xử lý kịp thời.

Xử trí khi quên liều: cần phải bổ sung liều uống ngay khi nhớ ra. Không được dùng liều gấp đôi để bù cho liều bị bỏ lỡ.

Mua ngay Thuốc cốm Acetylcystein EG 200mg chính hãng tại Pharmart.vn

Chỉ định của Acetylcystein EG 200mg

Acetylcystein Eg 200mg hỗ trợ điều trị bệnh có liên quan đến đường hô hấp, đặc biệt là bệnh có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp tính hoặc mãn tính cũng như giúp làm sạch thường quy trong mở khí quản. Thuốc còn được dùng làm thuốc giải độc khi sử dụng quá liều Paracetamol. 

Đối tượng sử dụng

Thuốc cốm Acetylcystein EG 200mg Pymepharco được chỉ định dùng cho người có bệnh về đường hô hấp, viêm phế quản cấp tính và mãn tính....

Khuyến cáo

Tác dụng phụ: 

  • Trường hợp thường gặp: buồn nôn, nôn mửa, đỏ bừng mặt, sưng phù, tim đập nhanh, loạn.
  • Trường hợp ít gặp: buồn ngủ, đau đầu, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi, phát ban, mày đay,  gây khó thở, suy hô hấp,...

Tương tác thuốc:

  • Không nên dùng chung với Tetracyclin. Nếu có, người bệnh nên uống cách thời điểm uống Acetylcysteine EG 200mg tối thiểu là 2 giờ.
  • Không nên dùng đồng thời với thuốc giảm ho vì phản xạ ho là điều vô cùng cần thiết đối với người bệnh đang sử dụng các thuốc loãng đờm.

Chống chỉ định

Thuốc cốm Acetylcystein EG 200mg Pymepharco chống chỉ định trong những trường hợp sau:

  • Người bệnh có mẫn cảm với thành phần Acetylcystein.
  • Bệnh nhân có tiền sử bị bệnh hen phế quản, hen suyễn.
  • Bệnh nhân từng bị bệnh Phenylceton niệu.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

 Đối với phụ nữ có thai và đang cho con bú
Chưa có đầy đủ thông tin về việc thuốc Acetylcystein có tác động trực tiếp trên bào thai  và thành phần thuốc có tiết qua sữa mẹ hay không, nên phụ nữ có thai và đang cho con bú cần phải tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng thuốc.
 Đối với khả năng lái xe và vận hành máy móc:
Sử dụng thuốc Acetylcystein đúng liều theo như chỉ dẫn sẽ không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Tuy nhiên, nếu sử dụng thuốc kéo dài có thể gây ra những tác dụng không như mong muốn.

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô ráo, mát mẻ, nhiệt độ dưới 30 độ C.
  • Cần phải để thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.

Nhà sản xuất

Công Ty Cổ Phần Pymepharco
Chi tiết sản phẩm
  • 1. Giới thiệu

  • 2. Thành phần

  • 3. Liều dùng - cách dùng

  • 4. Chỉ định

  • 5. Đối tượng sử dụng

  • 6. Khuyến cáo

  • 7. Chống chỉ định

  • 8. Bảo quản

  • 9. Nhà sản xuất

  • 10. Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Chưa có đánh giá cho sản phẩm này.

Hãy là người đầu tiên đánh giá sản phẩm!


Hỏi đáp

TT
Thanh Thảo, 04/07/2024
Trả lời
Bé nhà mình dưới 2 tuổi có thể sử dụng được Acetylcystein EG 200mg Pymepharco để trị đờm hay không?
Pharmart.vn
Trả lời
@Thanh Thảo: Pharmart xin chào, theo khuyến cáo, bé dưới 2 tuổi không được sử dụng sản phẩm Thuốc cốm Acetylcystein EG 200mg Pymepharco chị ạ.

Sản phẩm tương tự