Thuốc Hapacol 650 - Giảm đau, hạ sốt

Giá tham khảo: 5.000đ / hộp

Thuốc Hapacol 650 là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang, với thành phần chính là Paracetamol. Thuốc được sử dụng để giảm đau và hạ sốt, mang lại hiệu quả nhanh chóng trong việc điều trị các triệu chứng như đau đầu, đau răng, đau cơ, và sốt do cảm cúm hoặc các bệnh lý khác.

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép Pharmart cam kết
Lựa chọn
5.000đ
Thuốc Hapacol 650 - Giảm đau, hạ sốt
Chọn số lượng:
THÔNG SỐ SẢN PHẨM
Quy cách:
Hộp 10 vỉ 5 viên
Thương hiệu:
DHG Pharma
Dạng bào chế :
Viên nén
Xuất xứ:
Việt Nam
Mã sản phẩm:
0109048134
Pharmart cam kết
Pharmart cam kết
Freeship cho đơn hàng từ
300K
Pharmart cam kết
Cam kết sản phẩm
chính hãng
Pharmart cam kết
Hỗ trợ đổi hàng trong
30 ngày
Dược sĩ: Nguyễn Thúy Quỳnh Như Dược sĩ: Nguyễn Thúy Quỳnh Như Đã kiểm duyệt nội dung

Dược sĩ Nguyễn Thúy Quỳnh Như hiện đang là chuyên viên tư vấn sử dụng thuốc tại nhà thuốc Pharmart.vn 212 Nguyễn Thiện Thuật.

Các cách hạ sốt hiệu quả tại nhà

Sốt là phản ứng tự nhiên của cơ thể để chống lại nhiễm trùng. Mặc dù thường không nguy hiểm, nhưng sốt có thể gây khó chịu và ảnh hưởng đến cuộc sống hàng ngày.

Các cách có thể để giúp hạ sốt tại nhà như:

  • Uống nhiều nước: Giúp cơ thể bù nước và hạ nhiệt.
  • Nghỉ ngơi: Giúp cơ thể tập trung sức chống lại bệnh tật.
  • Chườm ấm: Giúp giãn mạch máu, tỏa nhiệt nhanh hơn.
  • Thuốc hạ sốt: Paracetamol là loại thuốc hạ sốt phổ biến và an toàn. Tuy nhiên, cần tuân thủ đúng liều lượng và hướng dẫn của bác sĩ.
  • Mặc quần áo thoáng mát: Giúp cơ thể tỏa nhiệt dễ dàng hơn.

Nếu sốt không giảm sau khi áp dụng các biện pháp trên, hoặc kèm theo các triệu chứng bất thường, hãy đến các cơ sở y tế để thăm khám và điều trị kịp thời.

Mua ngay thuốc Hapacol 650 chính hãng tại Pharmart.vnMua ngay thuốc Hapacol 650 chính hãng tại Pharmart.vn

Thành phần của Hapacol 650

  • Paracetamol 650mg.

Phân tích tác dụng thành phần

  • Paracetamol: có khả năng thay đổi cảm giác đau bằng cách tác động lên các thụ thể trong não, giúp giảm đau. Ngoài ra, Paracetamol cũng có tác dụng hạ sốt bằng cách tác động lên vùng dưới đồi, làm giảm nhiệt độ cơ thể.

Thuốc Hapacol 650 là lựa chọn hàng đầu của các y bác sĩ trong điều trị hạ sốt nhanh chóngThuốc Hapacol 650 là lựa chọn hàng đầu của các y bác sĩ trong điều trị hạ sốt nhanh chóng

Liều dùng - cách dùng của Hapacol 650

Cách dùng: dùng đường uống.

Liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/lần.
  • Khoảng cách giữa 2 liều: > 4 giờ.
  • Không quá 6 viên/ngày và không tự ý dùng quá 3 ngày để giảm sốt hoặc 10 ngày để giảm đau.

Xử trí khi quá liều

  • Triệu chứng: Buồn nôn, đau bụng, da xanh tím, và các dấu hiệu ngộ độc nặng như hạ thân nhiệt và suy tuần hoàn.
  • Cách xử trí:
    • Chẩn đoán sớm là quan trọng. Rửa dạ dày trong vòng 4 giờ.
    • Dùng N-acetylcystein để giải độc.

Xử trí khi quên liều: Dùng thuốc Hapacol 650 càng sớm càng tốt, nhưng nếu gần thời gian uống liều kế tiếp, bỏ qua liều đã quên và không dùng gấp đôi.

Chỉ định của Hapacol 650

  • Giảm đau và hạ sốt hiệu quả.

Đối tượng sử dụng

  • Điều trị các triệu chứng đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, và đau sau khi tiêm ngừa hoặc nhổ răng.

  • Sử dụng để hạ sốt ở những bệnh nhân bị cảm hoặc các bệnh có liên quan đến sốt.

Khuyến cáo

Tác dụng phụ

Ít gặp (1/1000 < ADR < 1/100):

  • Da: Ban da.
  • Tiêu hóa: Buồn nôn, nôn.
  • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng lâu dài.
  • Máu: Giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.

Hiếm gặp (ADR < 1/1000):

  • Toàn thân: Phản ứng quá mẫn.

Tương tác thuốc

  • Coumarin và dẫn xuất Indandion: Uống dài ngày liều cao Paracetamol có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của các thuốc này.

  • Phenothiazin: Cần chú ý đến nguy cơ hạ sốt nghiêm trọng khi dùng đồng thời với Paracetamol.

  • Thuốc chống co giật: Các thuốc này có thể làm tăng độc tính gan của Paracetamol.

  • Isoniazid và thuốc chống lao: Cũng làm tăng độc tính gan khi sử dụng cùng với Paracetamol.

  • Rượu: Uống rượu quá nhiều và dài ngày làm tăng nguy cơ độc gan khi dùng Paracetamol.

Chống chỉ định

Thuốc Hapacol 650 chống chỉ định dùng trong các trường hợp:

  • Người bệnh quá mẫn với Paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào có trong thuốc Hapacol 650.
  • Người bệnh thiếu hụt enzym G6PD.

Thận trọng khi sử dụng thuốc Hapacol 650 trong các trường hợp sau

  • Người bị phenylceton niệu: Không nên dùng Paracetamol cùng với thực phẩm chứa Aspartam.
  • Người quá mẫn (hen suyễn): Tránh dùng Paracetamol với thực phẩm có chứa sulfit.
  • Người có thiếu máu: Sử dụng cần theo dõi.
  • Người suy giảm chức năng gan và thận: Cần lưu ý khi dùng thuốc.
  • Người uống nhiều rượu: Tránh hoặc hạn chế vì có thể làm tăng độc tính của Paracetamol đối với gan.

Khả năng lái xe và vận hành máy móc: không ảnh hưởng

Thời kỳ mang thai: Chỉ nên dùng khi thực sự cần thiết.

Thời kỳ cho con bú: Không có tác dụng phụ với trẻ bú mẹ.

Bảo quản

Tránh ánh nắng trực tiếp.

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang
Chi tiết sản phẩm
  • 1. Giới thiệu

  • 2. Thành phần

  • 3. Liều dùng - cách dùng

  • 4. Chỉ định

  • 5. Đối tượng sử dụng

  • 6. Khuyến cáo

  • 7. Chống chỉ định

  • 8. Bảo quản

  • 9. Nhà sản xuất

  • 10. Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Chưa có đánh giá cho sản phẩm này.

Hãy là người đầu tiên đánh giá sản phẩm!


Hỏi đáp

H
Huyền, 26/08/2024
Trả lời
tôi muốn mua 1 hộp
Pharmart.vn
Trả lời
@Huyền: Pharmart xin chào, quý khách vui lòng để lại thông tin liên lạc hoặc gọi điện đến hotline 19006505 để được tư vấn chi tiết

Sản phẩm tương tự