Thuốc Agiparofen (325/200mg) - Giảm đau, kháng viêm

Giá tham khảo: 50.000đ / hộp

Thuốc Agiparofen được sản xuất bởi công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm - Việt Nam, thành phần chính là Paracetamol và Ibuprofen. Thuốc hỗ trợ giảm đau từ nhẹ đến vừa các chứng đau liên quan đến đau đầu, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau xương khớp, triệu chứng của cảm lạnh và cảm cúm, đau họng và sốt.

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép Pharmart cam kết
Lựa chọn
50.000đ
Thuốc Agiparofen (325/200mg) - Giảm đau, kháng viêm
Chọn số lượng:
THÔNG SỐ SẢN PHẨM
Quy cách:
Hộp 5 vỉ x 10 viên
Thương hiệu:
Agimexpharm
Dạng bào chế :
Viên nén
Xuất xứ:
Việt Nam
Mã sản phẩm:
0109048298
Pharmart cam kết
Pharmart cam kết
Freeship cho đơn hàng từ
300K
Pharmart cam kết
Cam kết sản phẩm
chính hãng
Pharmart cam kết
Hỗ trợ đổi hàng trong
30 ngày
Dược sĩ: Đoàn Kim Trâm Dược sĩ: Đoàn Kim Trâm Đã kiểm duyệt nội dung

DS. Đoàn Kim Trâm - Cố vấn chuyên môn, Dược sĩ đào tạo cho hệ thống nhà thuốc Pharmart.vn.

Triệu chứng của cảm lạnh

Cảm lạnh là một bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên, chủ yếu ảnh hưởng đến mũi và họng. Đây là một bệnh lý phổ biến, thường xảy ra vào mùa lạnh hoặc khi thời tiết thay đổi. 

  • Hắt hơi, sổ mũi: Triệu chứng điển hình, thường bắt đầu bằng nước mũi trong sau đó chuyển sang đặc và có màu vàng hoặc xanh.
  • Đau họng: Cảm giác ngứa, rát hoặc khó chịu ở họng.
  • Ho: Ho khan hoặc ho có đờm, tùy thuộc vào mức độ viêm nhiễm.
  • Mệt mỏi nhẹ: Cảm giác uể oải nhưng không ảnh hưởng nghiêm trọng đến sinh hoạt hàng ngày.
  • Sốt nhẹ: Có thể xảy ra, thường không quá 38°C.
  • Đau đầu nhẹ, đau cơ: Đau nhức nhẹ, không lan rộng như trong cảm cúm.
  • Chảy nước mắt, nghẹt mũi: Kèm theo hắt hơi và khó chịu ở mũi.

Thành phần của Agiparofen (325/200mg)

Paracetamol: 325mg

Ibuprofen: 200mg

Phân tích tác dụng thành phần 

Paracetamol: có tác dụng giảm đau và hạ sốt thông qua việc ức chế Enzyme Cyclooxygenase (COX), nhưng chỉ giới hạn trong hệ thần kinh trung ương, không ảnh hưởng đến COX ngoại biên. Tác động này làm giảm tổng hợp Prostaglandin, một chất trung gian quan trọng gây đau và sốt, từ đó giúp làm giảm thân nhiệt và giảm cảm giác đau.

Ibuprofen: có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm nhờ ức chế không chọn lọc Enzyme Cyclooxygenase (COX-1 và COX-2), từ đó giảm tổng hợp Prostaglandin. Ở liều thấp, Ibuprofen chủ yếu có tác dụng giảm đau và hạ sốt. Ở liều cao hơn (> 1200 mg/ngày), tác dụng kháng viêm trở nên rõ rệt hơn.

Phân tích tác dụng thành phần

Liều dùng - cách dùng của Agiparofen (325/200mg)

Liều dùng: 

Điều trị giảm đau và kháng viêm:

  • Liều cho trường hợp cấp tính: Sử dụng từ 1- 2 viên / lần, ngày dùng 3 – 4 lần.
  • Liều duy trì: Dùng 1 viên / lần x 3 lần / ngày.
  • Liều thuốc Agiparofen tối đa theo khuyến cáo: là 12 viên / ngày.

Điều trị cảm sốt:

  • Liều thông thường: Dùng từ 1 – 2 viên / lần x 3 lần / ngày.
  • Liều dùng thuốc Agiparofen tối đa theo khuyến cáo: là 6 viên / ngày.

Điều trị đau bụng kinh: Dùng 1 viên / lần x 3 – 4 lần / ngày. Bệnh nhân cần dùng thuốc ngay khi có cơn đau. Trong trường hợp cần thiết có thể tăng liều lên 2 viên / lần, tuy nhiên không được phép vượt quá 6 viên / ngày. Khoảng cách giữa các liều thuốc điều trị cơn đau bụng kinh cần tối thiểu 4 giờ.

Cách dùng: dùng bằng đường uống

Xử trí khi quên liều: bổ sung liều đã quên ngay khi nhớ ra. Lưu ý không tự gấp đôi liều để bù cho liều đã quên.

Xử trí khi quá liều: hãy liên hệ ngay với bác sĩ hoặc trạm y tế gần nhất nếu thấy cơ thể có triệu chứng bất thường.

Mua ngay Thuốc Agiparofen chính hãng tại Pharmart.vn

Chỉ định của Agiparofen (325/200mg)

Thuốc Agiparofen được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:

  • Viêm bao khớp, viêm khớp, đau cơ, đau lưng, thấp khớp và chấn thương do thể thao.
  • Giảm đau và viêm trong nha khoa, sản khoa, chỉnh hình.
  • Giảm đau đầu, đau răng, thống kinh, đau do ung thư.
  • Giảm sốt.

Đối tượng sử dụng

Thuốc Agiparofen dùng cho người có các triệu chứng đau từ nhẹ đến trung bình.

Khuyến cáo

Tác dụng phụ

Thuốc Agiparofen có tác dụng phụ như sau: 

  • Tác dụng thường gặp: Đau bụng, tiêu chảy, nôn mửa, buồn nôn, khó chịu ở bụng, khó tiêu, mẩn ngứa, phát ban da.
  • Tác dụng phụ ít gặp: Nổi mày đay, quá mẫn, ngứa, nhức đầu, chóng mặt, xuất huyết đường tiêu hoá, loét dạ dày tá tràng, thông đường tiêu hoá, loét miệng, nôn ra máu, bệnh Crohn viêm dạ dày, đợt cấp viêm đại tràng, đầy hơi, viêm tuỵ, táo bón, kéo dài thời gian chảy máu.
  • Tác dụng phụ rất hiếm gặp: Uể oải, mệt mỏi, thiếu máu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu, sưng mặt / họng / lưỡi, hạ huyết áp, tim đập nhanh, phù mạch, sốc nặng, sốc phản vệ, ảo giác, trầm cảm,...

Tương tác thuốc:

Không dùng Agiparofen với những hoạt chất sau:

  • Thức uống có cồn (rượu bia): có thể tăng nguy cơ gây độc cho gan.
  • Thuốc chống đông máu, Coumarin và dẫn chất Indandion: làm tăng nguy cơ chảy máu do tương tác với NSAIDs, gây ức chế chức năng tiểu cầu và làm giảm kết tập tiểu cầu.
  • Thuốc trị tăng huyết áp và thuốc lợi tiểu: có thể làm giảm hiệu quả của các thuốc này, dẫn đến tăng huyết áp hoặc làm suy giảm chức năng thận.
  • Digoxin: có thể làm tăng nồng độ Digoxin trong máu, dẫn đến nguy cơ ngộ độc Digoxin.
  • Insulin và thuốc uống điều trị đái tháo đường: có thể ảnh hưởng đến mức đường huyết, gây thay đổi trong hiệu quả kiểm soát đường huyết của các thuốc này.
  • Colchicine: có thể làm tăng nguy cơ tổn thương thận và độc tính của Colchicine.
  • Hợp chất có chứa vàng (thuốc điều trị viêm khớp): có thể làm tăng nguy cơ tác dụng phụ trên thận khi dùng chung với các hợp chất có chứa vàng.
  • Lithium: có thể làm tăng nồng độ Lithiunm trong máu, dẫn đến nguy cơ ngộ độc Lithium.
  • Methotrexate: có thể làm giảm thải trừ Methotrexate, làm tăng nguy cơ độc tính với gan và tủy xương.
  • Probenecid: có thể làm tăng nồng độ NSAIDs trong máu, tăng nguy cơ tác dụng phụ.

Chống chỉ định

Thuốc Agiparofen chống chỉ định cho những trường hợp sau:

  • Bệnh gan tiến triển, viêm gan siêu vi hoặc người nghiện rượu. 
  • Người bệnh suy thận nặng.
  • Người bị Polyp mũi, co thắt phế quản, phù mạch, phản vệ hoặc dị ứng do Aspirin hoặc NSAID khác. 
  • Người loét dạ dày tá tràng.

Đối với phụ nữ có thai và đang cho con bú: nên thận trọng khi sử dụng

Đối với khả năng lái xe và vận hành máy móc: nên thận trọng khi sử dụng

Bảo quản

  • Bảo quản Thuốc Agiparofen nơi khô ráo và nhiệt độ 15 - 30 độ C
  • Tránh để Thuốc Agiparofen nơi có ánh sáng mặt trời trực tiếp.

Nhà sản xuất

Agimexpharm
Chi tiết sản phẩm
  • 1. Giới thiệu

  • 2. Thành phần

  • 3. Liều dùng - cách dùng

  • 4. Chỉ định

  • 5. Đối tượng sử dụng

  • 6. Khuyến cáo

  • 7. Chống chỉ định

  • 8. Bảo quản

  • 9. Nhà sản xuất

  • 10. Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Chưa có đánh giá cho sản phẩm này.

Hãy là người đầu tiên đánh giá sản phẩm!


Hỏi đáp

Tm
Thanh mai, 21/09/2024
Trả lời
nhà thuốc còn hàng không ạ?
Pharmart.vn
Trả lời
@Thanh mai: Pharmart xin chào, Sản phẩm còn trên hệ thống ạ.

Sản phẩm tương tự